Shoutbox[Archive]

1.  
    Loading...
+ Trả lời
Kết quả 1 tới 7 trong 7

Chủ đề: cách chăm sóc chim chích cḥe non mới bắt về

Member
    Cảm ơn
    32
    Đă được cảm ơn 104 lần
    trong 41 Bài viết

cách chăm sóc chim chích cḥe non mới bắt về

mong các bác chỉ giáo chẳng qua là em mới bắt được 1 tổ chích cḥe được 4 em nhưng ko biết chăm sóc thế nào cho hợp lư v́ bọn này chúng đ̣i ăn suốt ngày cho ăn liên tục ko nó kêu nhiều quá em thương. mong các bác giúp em. thanks

2. 6 người đă cảm ơn tới nguyenhai v́ bài viết hữu ích:

hanamdinh (22-05-2011), NAMNHI (21-05-2011), nguyennb (03-07-2012), NHAT DUY (21-05-2011), phong_hd (23-05-2011), Tieungaogiangho (22-05-2011)

Moderator
    Cảm ơn
    4,284
    Đă được cảm ơn 5,169 lần
    trong 938 Bài viết

Trích Trích dẫn được gửi bởi nguyenhai Xem bài viết
    mong các bác chỉ giáo chẳng qua là em mới bắt được 1 tổ chích cḥe được 4 em nhưng ko biết chăm sóc thế nào cho hợp lư v́ bọn này chúng đ̣i ăn suốt ngày cho ăn liên tục ko nó kêu nhiều quá em thương. mong các bác giúp em. thanks
    Bác dùng cám ba v́, hoặc cám gà,... tẩm ướt rồi dùng cán muỗng nhựa nhỏ (cán của muỗng nhựa mà trẻ con hay dùng ăn sữa chua) để đút cho chim ăn ngày 4- 5 lần, nhớ đút cả nước cho chim uống nếu chim không tự uống được. Thời gian sau th́ vừa đút (giảm số lượng bữa ăn trong ngày), vừa cho cám nhăo, coong nước vào lồng để chim tự ăn, uống. Dần dần cho chim ăn cám khô là ổn!

4. 6 người đă cảm ơn tới NAMNHI v́ bài viết hữu ích:

abc_tn (28-05-2011), hanamdinh (22-05-2011), NHAT DUY (21-05-2011), ongdo (26-10-2011), phong_hd (23-05-2011), Tieungaogiangho (22-05-2011)

Senior Member
    Địa điểm
    XUÂN PHONG XUÂN TRƯỜNG NAM ĐỊNH
    Cảm ơn
    396
    Đă được cảm ơn 1,272 lần
    trong 212 Bài viết

tốt nhất là bạn lấy cái ǵ mềm đẻ súc cám ướt cho chim.và cho ăn thê châu chấu.sâu đă vật chết,thi thoảng cho uống mấy giọt nước

6. 2 người đă cảm ơn tới phamxuanan v́ bài viết hữu ích:

hanamdinh (22-05-2011), phong_hd (23-05-2011)

Moderator hanamdinh's Avatar
    Cảm ơn
    4,324
    Đă được cảm ơn 2,344 lần
    trong 454 Bài viết

Trích Trích dẫn được gửi bởi NAMNHI Xem bài viết
    Bác dùng cám ba v́, hoặc cám gà,... tẩm ướt rồi dùng cán muỗng nhựa nhỏ (cán của muỗng nhựa mà trẻ con hay dùng ăn sữa chua) để đút cho chim ăn ngày 4- 5 lần, nhớ đút cả nước cho chim uống nếu chim không tự uống được. Thời gian sau th́ vừa đút (giảm số lượng bữa ăn trong ngày), vừa cho cám nhăo, coong nước vào lồng để chim tự ăn, uống. Dần dần cho chim ăn cám khô là ổn!
    em xin bổ xung 1 chút nữa! chim chích chèo là loài ăn côn trùng ngoài cám bác cần bổ xung thêm chất tươi như tép tươi + cào cào + giun đất
    mỗi ngày thêm 2 con giun nhỏ là chim non của bác nhanh lớn và chống được bênh liệt chân + ngón chân. chim chích chèo nuôi từ non mà thiếu những chất được cung cấp từ côn trùng th́ chim sẽ yếu và lớn lên ko khôn, chúc bác có những chú chim cḥe hót múa, hiện giờ đă là lứa thứ 3 của cḥe rùi
    Lê Quang Hà - CLBCCNT Nam Định

8. 5 người đă cảm ơn tới hanamdinh v́ bài viết hữu ích:

abc_tn (28-05-2011), nguyennb (03-07-2012), ongdo (26-10-2011), phong_hd (23-05-2011), tinhtammd (23-06-2011)

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Đă được cảm ơn 3 lần
    trong 2 Bài viết

Trích Trích dẫn được gửi bởi hanamdinh Xem bài viết
    em xin bổ xung 1 chút nữa! chim chích chèo là loài ăn côn trùng ngoài cám bác cần bổ xung thêm chất tươi như tép tươi + cào cào + giun đất
    mỗi ngày thêm 2 con giun nhỏ là chim non của bác nhanh lớn và chống được bênh liệt chân + ngón chân. chim chích chèo nuôi từ non mà thiếu những chất được cung cấp từ côn trùng th́ chim sẽ yếu và lớn lên ko khôn, chúc bác có những chú chim cḥe hót múa, hiện giờ đă là lứa thứ 3 của cḥe rùi
    ở đây bac nói chích cḥe cho ăn tép? Nếu cho ăn loại này đảm bảo chim của bác sẽ bị bệnh tĩ ḷm (bệnh tả), em đă bị hi sinh vài chú chim loại này v́ cho ăn như thế đấy, tốt nhất là cho ăn cào cào, dế mèn, hoặc cho ăn các loại thịt là tôt nhất

10. Những người dưới đây đă Cảm ơn tới trinhvan86 v́ bài viết hữu ích:

nguyennb (03-07-2012)

Senior Member
    Địa điểm
    XUÂN PHONG XUÂN TRƯỜNG NAM ĐỊNH
    Cảm ơn
    396
    Đă được cảm ơn 1,272 lần
    trong 212 Bài viết

Trích Trích dẫn được gửi bởi trinhvan86 Xem bài viết
    ở đây bac nói chích cḥe cho ăn tép? Nếu cho ăn loại này đảm bảo chim của bác sẽ bị bệnh tĩ ḷm (bệnh tả), em đă bị hi sinh vài chú chim loại này v́ cho ăn như thế đấy, tốt nhất là cho ăn cào cào, dế mèn, hoặc cho ăn các loại thịt là tôt nhất
    nếu cho ăn tét mà chim đă trưởng thành rồi mà ăn quen th́ có sao đâu.em vẫn cho bọn nhà em ăn thế mà

12. Những người dưới đây đă Cảm ơn tới phamxuanan v́ bài viết hữu ích:

nguyennb (03-07-2012)

Junior Member tonyhoang195's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Đă được cảm ơn 3 lần
    trong 2 Bài viết

e cũng muốn nuôi 1 chú, các bác có ai biết ở hà nội chỗ nào bán chích cḥe không chỉ e với và giá th́ khoảng bao nhieu vậy
    Nhận làm mái tôn chống nóng, mái nhựa lấy sáng, lan can cầu thang, cửa cổng sắt ... tại Hà Nội - Hotline 0977.666.189 (Duy Tuấn)

14. Những người dưới đây đă Cảm ơn tới tonyhoang195 v́ bài viết hữu ích:

Tieungaogiangho (26-10-2012)

+ Trả lời

Quyền gửi bài